News Back  |  See more photos

Mga nagwagi sa Regional at National Competition, Pinarangalan!




Pinarangalan at kinilala ang mga nagwagi sa Regional and National Competition sa mga sumusunod na kategorya na ginanap sa Capas, Tarlac noong Nobyembre 25 hanggang Disyembre 6, 2019 nitong Enero 27,2019.

Para sa 2019 Regional Schools Press Conference (RSPC), si Richmond Valentino ay nagwagi bilang 14th placer sa kategoryang 'Photo Journalism' kasama ang kaniyang coach na si Gng. Carmela Reyes, si Michaela Nicole De Vera ay nagwagi bilang 12th placer kasama ang kaniyang coach na si Gng. Alona Acosta, sina Robert Cyrill R. Angoluan, Marabel V. Vite, Jared Clarence Hilario, Kyla Anne G. Bacolod, Mystica Jayce F. Pueyo, Andrea Dei A. Penaloza at Princess Jan B. Mende ng University Science High School ay nagwagi bilang 8th placer sa kategoryang 'Overall Production', 'TV Scriptwriting' at 'Broadcasting English Team' kasama ang kaniyang coah na si G. Mark Christian De Jesus, sina Rudolf Ferdinand M. Reyes, Janelle L. Elampro, Timothy Andrew V. Bautista, Lovely A. Ramirez, Angie Joy O. Marcelo at Rhemie L. Castaneda ng University Science High School ay nagwagi bilang 6th placer sa kategoryang 'Best Infomercial', 'Radio Scriptwriting' and 'Broadcasting English Team' kasama ang kanilang coach na si G. Joseph Villarama, si Brijette B. Geranta ng JDS Montessori School ay nagwagi bilang 8th placer sa kategoryang 'Photojournalism' kasama ang kanilang coach na si Gng. Marry Ann P. Rellegue, si Shekinah Imee D. Silao ng Little Lamb FLC ay nagwagi bilang 5th placer sa kategoryang 'Pagsulat ng Balita' kasama ang kaniyang coach na si Gng. Joshua May Surbida, sina Mariel Regina at Carla D. Corpuz ng DepEd CLSU ay nagwagi bilang 4th placer sa kategoryang 'Outstanding Campus Journalist (Elementary Level)' kasama nag kaniyang coach na si Gng. Elvie Corpuz, si Jose Emmanuel Mico ng MNHS-Main Senior High School ay nagwagi bilang 10th placer sa kategoryang 'Sports Writing (English)' kasama ang kaniyang coach na si G.Fernebert L. Ganiban, si Lorraine Agustin ng MNHS-Main Senior High School ay nagwagi bilang 7th placer ng kategoryang 'Pagsulat ng Pangulong Tudling' kasama ang kaniyang coach na si Gng. Cinderella Garcia, si Aeroz Rednaxela Ganiban ng MNHS-Main ay nagwagi bilang 5th placer sa kategoryang 'Pagsulat ng Balita' kasama ang kaniyang coah na si G. Fernebert L. Ganiban, si Mervin Bondoc ng MNHS-Main Senior High School ay nagwagi bilang 2nd placer sa kategoryang 'Science and Health Writing (Filipino)' kasama ang kaniyang coach na si Gng. Ann Christian Francisco, at bilang kampyeon ay si Mervin Bondoc ng MNHS-Main Senior High School sa kategoryang 'Search for Outstanding Campus Journalist' kasama ang kaniyang coach na si Gng. Ann Christian Francisco.

Para naman sa Regional Festival of Talents - Special Program in Foreign Language (Chinese-Mandarin), si Hanna Lea M. Ganigan ng MNHS-Annex ay nagwagi bilang 11th placer sa kategoryang 'Cosplay' kasama ang kaniyang coach na si Gng. Rozelle S. Go, si Stephanie D. Galarin ng MNHS-Annex ay nagwagi bilang 8th placer sa kategoryang 'Singing Idol' kasama ang kaniyang coach na si Gng. Sonia A. Rodriguez, at si Lenny A. Dela Cruz ng MNHS-Annex na nagwagi bilang 8th placer sa kategoryang 'Quiz Whiz' kasama ang kaniyang coach na si Gng. Oshine Dela Cruz.

Samantala sa Regional Festival of Talents-Filipino, Shiela Mae Reyes, Rhanie Ace Sarte, Hanna Dela Cruz at Javis Charles Rayos ng MNHS-Main Junior High School ay nagwagi bilang 6th placer sa kategoryang 'Interpretatibong Pagbasa' kasama ang kanilang coach na si Gng. Karen Joy R. Reyes, at si Kevin M. Gattoc ng San Antonio Integrated School na nagwagi ng 2nd placer sa kategoryang 'Dagliang Talumpati' kasama ang kaniyang coach na si G. Darwin Baliwas.

Para sa Regional Festival of Talents-Sining Tanghalan nagwagi bilang kampyeon ang Muñoz Central School sa kategoryang 'Folk Dance Competition' kasama ang kanilang coach na si Gng. Ellen V. Lazaro.

Para sa Regional Science and Technology Fair (RSTF), si John Pierre Nuncio ng MNHS-Main Senior High School bilang 9th placer sa kategoryang 'Life Science Individual Category' kasama ang kaniyang coach na si Gng. Jennifer C. Mojica, sina Dana Sam Apigo, Lorraine Agustin at Eunice Pagaduan ng MNHS-Main Senior High School ay nagwagi bilang 6th Placer sa kategoryang 'Physical Science Team Category' na kasama ang kanilang coach na si G. William M. Cinense, sina Gerlie Corpuz, Rogemae Ravela at Richmond Valentino ng MNHS-Main Senior High School ay nagwagi bilang 6th placer sa kategoryang 'Life Science Team Categgory' kasama ang kanilang coach na si Gng. Jennifer C. Mojica, at si Alyza Janine Siping ng MNHS-Main Junior High School sa kategoryang 'Physical Science Individual Category' kasama ang kaniyang coach na si Gng. Maricor V. Santos.

Para sa Regional Festival of Talents-Population Development (PopDev), si John Mark B. Tresquio ng Linglingay Elementary School ay nagwagi bilang 9th placer sa kategoryang 'Poster Making Contest' kasama ang kaniyang coach na si Gng. Princess Cielo B. Fajardo, si Ma. Nicole David ng MNHS-Main Junior High School ay nagwagi ng 7th placer sa kategoryang 'Pop Quiz' kasama ang kanilang coach na si Gng. Maribel C. Balagot, at si Roshana B. Acosta ng MNHS-Annex ay nagwagi bilang 4th placer sa kategoryang 'Jingle and Song Writing ' kasama ang kaniyang coach na si Gng. Mildred Soriano.

Para sa Regional Inter-Division Math Competition, si Jondel Yumol ng MNHS-Main Junior High School ay nagwagi bilang 6th placer sa kategoryang 'Grade 10 Math Quiz Bee' kasama ang kaniyang coach na si Marivic Cacal, at si Michaela Angel Naranja ng MNHS-Main Junior High School ay nagwagi bilang 3rd Placer sa kategoryang 'Grade 7 Math ' kasama ang kanilang coach na si Marivic Cacal.

Para naman sa Regional Search for Best Schooling Teaching Mathematics, nanalo bilang 1st placer ang MNHS- Main Junior High School sa kategoryang 'Best School in Teaching Math', 'Best Math Laboratory', 'Best Math Garden' at 'Best Math Corner' kasama ng kanilang coordinator na si G. Pedro J. De Guzman at kanilang coach na si G. Patrick Harold B. Tadatada. Samantalang nanalo naman ang Muñoz Central School bilang 1st placer sa kategoryang 'Best School in Teaching Mathematics', 'Best Math ' at 'Best Math Laboratory' kasama ang kanilang coordinator na si Gng. Julieta C. Garcillan at kanilang coach na si Gng. Helen V. Alvaran.

Para sa Regional Research Conference, si Gng. Winnie W. Poli ng SDO ay nagwagi bilang 2nd placer sa kategoryang 'EPS/PSD/Chief Category' kasama ang kaniyang coach na si Dr. Larry B. Espiritu, at sina Gng. Rowena May S. Ezperanzate, Gng. Edgene L. Castillo at Gng. Zenaida O. Abaya ng Palusapis Integrated School ay nagwagi ng 1st placer sa kategoryang 'Teaching-Learning Category' at 'Best Presenter' kasama ang kanilang coach na si Dr. Kathrine M. Lazaro.

Para sa ESP 2019 Regional Festival of Talents and Virtues, sina Coki Lacambra - Writer, Jennilou Catabona - Director, Deo Paolo Lacambra - Lead Actor, Kyrel Padit - Lead Actress, at bilang supporting characters ay sina Heinrich Catabona, Jamil Andrew Orata, Psalm One, Loranza Maranatha, Grace Sison, G. Richmond Valentino, Angelica Perez, Mariner Lavandero, Bea Ann Legatuna at Jerome Cabeso ng MNHS-Main Senior High School ay nagwagi bilang 2nd placer sa kategoryang 'Sine ng Pagpapakatao (short Film)' at nagtamo ng Special award na 'Best Story' kasama ang kanilang mga coach na sina G. Vince Karl Nonog at G. Darwin Alonzo, at ang Curva Elementary School ay nagwagi bilang Regional Awardee sa kategoryang 'Character-Based Education Program Best Implementer' kasama ang kanilang coach na si Gng. Michelle Jayme.

Para sa Regional Technolympics, sina Carl Johnson Tamayo, John Ronald Joaquin, John Carlo Pineda, Mark Joseph Maniosca, Angelica Sierra at Rose Ann Domingo ng San Antonio Integrated School ay nagwagi ng 6th Placer sa kategoryang 'Bazaar' kasama ang kanilang mga coach na si G. Romnick Peru at G. Jelyn O. Sahagon, si Mikaela Anico Lariz A. Torres ng Muñoz North Central Elementary School ay nagwagi bilang 6th placer sa kategoryang 'Invitation Card Making Using MS Publisher (Elem Level)' kasama ang kaniyang coach na si G. Augusto R. Astelero, si John Michael D. Narca ng MNHS-Main Junior High School ay nagwagi bilang 6th placer sa kategoryang 'Beauty Care' kasama ang kaniyang coach na si Gng. Hanziel E. Espinoza, at sina Regie Abad at John Ray Domingo ng MNHS-Main Senior High School ay nagwagi bilang 4th placer sa kategoryang 'Landscape Installation' kasama ang kanilang coach na si Gng. Michelle B. Iblasin.

Para sa Regional Outstanding Principal and Teacher, si G. Jhon D. Galera, Ph.D. ng Mangandingay Elementary School ay nagwagi bilang 5th placer sa kategoryang 'Outstanding Teacher' at si Marichele M. Merculio, Ph.D. ng DepEd CLSU ay nagwagi bilang 2nd placer sa kategoryang 'Outstanding Principal'.

Para naman sa SBM Congress 2019 Regional Presenters ay sina G. John F. Del Mundo, Ph.D. ng Maragol Integrated School at Gng. Genalyn B. Tangonan, Ph.D. ng Maligaya Elementary School.

Sa Brigada Eskwela Regional Best Implementer naman ay ang Maragol Integrated School bilang 3rd placer.

Samantalang si Maricel E. Devad naman ang nagwagi bilang Most Innovative Teacher sa Instant National Awards for Educators.

Sa Regional Finalist for Exemplary DepEd-Delivered ALS Teacher ay si Gng. Abigail B. Aquino ng Bantug Community Learning Center.

Si G. Jefferson M. Cordon ng Muñoz Central School naman ang nagwagi bilang Regional Most Outstanding ALIVE Teacher.

At para sa 2019 International Day Against Trafficking Making Contests na inisponsoran ng Philipine Overseas Employment Administration (POEA) at ginanap nuong December 17, 2020, si Ralph Laurence V. Castro ng MNHS-Main Senior High School ay nagwagi bilang kmapyeon sa kategoryang 'Digital Design Contest' kasama ang kanyang coach na si Lucio A. Pajarito.

Sila ay kinilala at binati nina Mayor Nestor L. Alvarez, Ph.D., Vice Mayor Ramon Angelo R. Coronel, Coun Rodney S. Cabrera, Coun. Carmelita Umagat, MD., Coun. Herminio Salcedo, Coun. Jerry Fulgencio kasama ang mga kawani ng DepEd sa pangunguna ng OIC ng Schools Division Superintendent na si Dr. Dante G. Parungao, CESO VI at iba pang mga panauhin. Sakabilang bahagi ang mga piling studyante ng MNHS-Main Senior High School ay nagbigay ng isang pampasiglang bilang.

Malugod ring nagpasalamat ang ating butihing Mayor Nestor L. Alvarez, Ph.D. sa walang humpay na pagsuporta ng lahat sa nakalipas na 7th UHAY Festival: Ani ng Sining At Agham.